Liên kết Website

Hoạt động chuyên môn

Đoàn thể- GDNGLL

Liên kết Website


HỎI ĐÁP

 Thông tin bạn đọc
Người gửi Phạm Thu Thảo
Thời gian 10/22/2013 2:38:31 PM
Điện thoại
Email sunnysunny.tw@gmail.com
Địa chỉ Thành phố Tam Kỳ
Nội dung Tôi là giáo viên mầm non hiện đang hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo mức 9%. Nay tôi nghỉ hậu sản, vậy tôi có được hưởng phụ cấp thâm niên trong thời gian nghỉ hậu sản (6 tháng) không?
Nội dung trả lời của cơ quan chức năng
Người gửi: Phòng Giáo dục Tam Kỳ ; Ngày gửi: 22/10/2013
Nội dung:

Tại khoản 3 Điều 2 Nghị định số: 54/2011/NĐ-CP ngày 07/4/2011 của Chính phủ: Thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên như sau:


a) Thời gian tập sự, thử việc hoặc thời gian hợp đồng làm việc lần đầu;


b) Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 1 tháng trở lên;


c) Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;


d) Thời gian bị tạm đình chỉ công tác hoặc bị tạm giữ, tạm giam để phục vụ cho công tác điều tra, truy tố, xét xử.


Với quy định trên, nếu như bạn nghỉ chế độ thai sản theo đúng thời hạn của pháp luật về bảo hiểm xã hội thì thời gian nghỉ chế độ thai sản của bạn vẫn được tính hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo.


Quay về
Gửi câu hỏi

Bản quyền thuộc Phòng Giáo Dục và Đào Tạo TP.Tam Kỳ - Quảng Nam
Địa chỉ: 06 Trần Quý Cáp , Thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam .Điện thoại: 0235 3851.418
Quản lý nội dung: ThS Nguyễn Văn Lộc - Trưởng Phòng GD&ĐT ĐT: 02353811678. Email: nvloc67@gmail.com
Quản Trị: Trần Thị Nghị. Điện thoại: 02353811939. Email: tran.nghicntt.nghi@gmail.com